LG GRAM mang tới trong năm 2022 3 model mới là: 14Z90Q, 16Z90Q và 17Z90Q tương ứng với 03 kích thước màn hình: 14 inch, 16 inch, 17 inch, ngoài ra LG GRAM 2022 sẽ có thêm màu XÁM đổi mới. Trong bài viết này An Phát Computer xin giới thiệu Laptop LG Gram 2022 14ZD90Q-G.AX52A5 thuộc model 14Z90Q!
Thế hệ mới có 3 màu gồm Snow White, Charcoal Gray, Obsidian Black
Laptop LG Gram 2022 14ZD90Q-G.AX52A5 sở hữu màu đen Obsidian Black
Laptop LG Gram 2022 14ZD90Q-G.AX52A5 tuy có thiết kế mỏng nhẹ tối đa nhưng vẫn trang bị khá đầy đủ các cổng kết nối hiện đại bậc nhất hiện nay, bao gồm: Cổng kết nối gồm 2 x USB-C Thunderbolt 4 (hỗ trợ USB 4), 2 x USB-A 3.2 gen 2, 1xHDMI, 1x jack3.5mm, 1xmicroSD, khoá laptop.Tận hưởng hai màn hình 4K và một màn hình 8K ở tốc độ truyền 40GB trong khi sạc đồng thời các thiết bị bên ngoài, đồng thời hai cổng Thunderbolt™ 4 cho khả năng mở rộng với nhiều hỗ trợ giao diện khác nhau.
Điểm nhấn ấn tượng nhất trên màn hình tất nhiên phải kể tới các thông số vô cùng hoàn hảo, có màn hình kích thước 14 inch độ phân giải WQXGA (2560x1600) với tỉ lệ vàng 16:10 lớn hơn 11% so với tỷ lệ 16:9 cho bạn trải nghiệm hình ảnh ấn tượng với độ sắc nét vượt trội, màu sắc sinh động chân thực đáng ngạc nhiên! Ngoài ra màn hình cực kỳ lý tưởng cho các nhà sáng tạo nội dung, đồ họa, hình ảnh với thông số DCI-P3 99%, độ sáng đạt 350 nits.
Laptop LG Gram 2022 14ZD90Q-G.AX52A5 mang tới điểm nâng cấp lớn trên LG gram 2022 lần này khi máy được trang bị CPU Intel gen 12th Alder Lake P có hiệu năng được đánh giá tốt hơn Intel gen 11th Tiger Lake khá nhiều. Phiên bản LG Gram 2022 14ZD90Q đang sử dụng CPU Intel Core i5-1240P 12 nhân 16 luồng, tốc độ 3.30 GHz upto 4.40 GHz.
Một điểm nâng cấp ở phiên bản 2022 là ở Wifi tkhi được nâng cấp lên Wifi 6E, hoạt động trên 3 tầng sóng 2.4GHz, 5Ghz và 6Ghz băng thông lên tới 2Gbps cho tốc độ kết nối ổn định và nhanh hơn 4 lần so với thế hệ cũ mang lại tốc độ kết nối không dây cực đỉnh, khiến mọi tác vụ mạng của bạn luôn trơn tru và mượt mà.